[KPOP] G-Dragon แห่งวง BIGBANG ได้มอบความรักให้แก่แฟนบอยอย่าง BamBam

เป็นที่รู้กันว่าแฟนบอยตัวยงของ BIGBANG และ G-Dragon แบมแบม GOT7 ได้รับแฟนเซอร์วิสขั้นสุดจาก G-Dragon เอง ในตอนสุดท้ายของรายการ Mnet M! Countdown!

วันที่ 2 กรกฎาคม ในรายการ Mnet M! Countdown! แดซอง T.O.P และ G-Dragon แห่งวง BIGBANG ได้เข้าไปในลิฟต์กับแบมแบม แดซองได้ถือข้อความของแบมแบม ที่เขียนถึง G-Dragon และอ่าน " สวัสดีครับ รุ่นพี่ G-Dragon ผม แบมแบม จากวง GOT7 ครับ เพราะพี่ถึงทำให้ผมมาได้ไกลขนาดนี้ "

เมื่อได้ฟังข้อความนั้น แบมแบมก็ออกอาการเขิน และ ไม่กล้าสบตากับเมมเบอร์ BIGBANG เลย จากนั้นจู่ๆ G-Dragon ก็คว้า แบมแบม เข้าไปกอดแน่นเลยทีเดียว

ชมวิดิโอ ซับไทยแล้วค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ที่มา : http://www.koreaboo.com/video/bigbangs-g-dragon-gives-love-to-fanboy-bambam/
ใครพลาดข่าวนี้เอ้าท์มากนะคะ ล่าสุดในเพจ Koreaboo ไลค์ข่าวสูงมาก 76,000++ แชร์ข่าวนี้ 59k แล้ว และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆขนาดข่าวนี้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว นี่ก็งงอยู่ทำไมมาแรงขนาดนี้ ว่างๆเลยเอามาแปลในอ่านกันค่ะ ผิดพลาดขออภัยด้วยนะคะ

**เพิ่มเติมนะคะ
จดหมายที่แดซองอ่าน เป็นจดหมายที่แบมแบมเขียนตั้งแต่เดบิวต์ใหม่ๆแล้วค่ะ ทีมงานให้เขียนไอดอลในดวงใจ ณ จุดนี้ต้องขอบคุณรายการ Mnet M! Countdown! จริงๆ ที่ทำให้ฝันเด็กติ่งคนนึงเป็นจริง จดหมายเต็มๆค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แปล @mystifize
ถึง รุ่นพี่ G-Dragon
ผมแบมแบม วง GOT7 ผมเพิ่งเดบิวท์ครับ
ผมชอบพี่ครับ ชอบมาตั้งแต่ผมยังเป็นเด็กตัวน้อย
ผมคิดว่าเพราะสิ่งเหล่านี้แหละครับที่ทำให้ผมมาไกลได้ขนาดนี้
ผมจะพยายามอย่างเต็มที่ ดังนั้นผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
You are my hero
Thank you for everything
GOT7 - BAMBAM
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่