อยากถามเกี่ยวกับ วันคลอดค่ะ เดือนสิงหา ผ่าคลอด

เค้าก็อยากรู้ฤกษ์คลอดค่ะปวดหมองกับไทย จีน เหมือนกัน สองบ้านหามาไม่เหมือนกัน
ของจีน ได้วันที่ 1 ส.ค. 58 เวลา 11.30-12.59 น.
ของไทย ได้วันที่ 2 ส.ค.58 เวลา 10.38 - 11.52 น.
น้องผู้ชาย เอาไงดีค่ะ ใจก็อยากให้เจ็บคลอดเองนะมาเมื่อไหร่ก็มา เพียงแต่จะเจ็บซ้ำซ้อนไปหรือเปล่า เพราะน้องไม่กลับหัว หมอก็ไม่ยอมให้คลอดเอง กำหนดวันผ่า อย่างเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แม่เกิดเวลาเท่าไร ไม่มีดวงแม่ใช้ฤกษ์ไม่ได้นะ เพราะถือว่าแม่มีผลกระทบโดยตรง เอาเวลาเกิดแม่มาก่อนถึงตอบได้
แสดงความคิดเห็น