กาแฟโบราณชงยังไงให้อร่อย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ พอดีเราชงกาแฟโบราณ แต่ชงยังไงตามสูตรต่าง ๆ ที่เสิร์ชมาก็ไม่อร่อย

ไม่มีกลิ่นกาแฟเลยคะ T^T เราซื้อกาแฟตรางูเห่ามาลองชง ตอนชงใส่ถุงก็มีกลิ่นออกมา แต่พอใส่นมใส่น้ำตาลเข้าไป

กลิ่นกาแฟหายหมดเลยค่ะ หรือว่าเราต้องผสมกาแฟคะ รบกวนบอกหน่อยนะคะ หลังไมค์ก็ได้คะ

แต่พอเราไปซื้อตามร้านรถเข็นกลับอร่อย

สูตรเรานะค่ะ ต่อ แก้ว

กาแฟ 2 ช้อนโต๊ะ (ใส่ถุง เทไปเทมา)+ น้ำข้นหวาน 1.5 ออนซ์ + น้ำตาลทราย 2 ช้อนชา

ผลออกมาไม่มีกลิ่นกาแฟเลย รู้สึกแต่หวานเท่านั้น >,<

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่