คิดดีก่อนตาย ไปสบายจริงหรือ ?!?!?!?!

ผมเคยได้ยินมาว่า คนเราเวลาจะตาย ถ้าคิดดีจะไปสู่สุคติ ถ้าคิดชั่ว จะไปทุคติ
อมยิ้ม04อมยิ้ม04อมยิ้ม04
ชั่วชีวิตของเราทำกรรมดีกรรมชั่วปะปนกันไป ก่อนตาย ถ้าคิดดี เราก็ไปสวรรค์ แล้วกรรมชั่วที่เหลือ เราก็ต้องมาชดใช้ในนรกใช่มั้ย
เพราะว่า บุคคลใดก็ตามถ้าไม่บรรลุโสดาบันขึ้นไป เสี่ยงตกนรกกันทุกคน เศร้าเศร้าเศร้า
แล้วถ้าเป็นอย่างที่ผมคิด เราคิดชั่วก่อนตาย ให้ตกนรกก่อน พอหมดกรรม แล้วค่อยขึ้นมาใช้กรรมดีในสวรรค์

หรือที่เขาเรียก เหนื่อยก่อน สบายทีหลัง อย่างนี้ไม่ดีกว่าหรอ ???

ใครมีข้อเท็จจริงอะไร รบกวนช่วยให้ผมตาสว่างที !!!
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เราเลือกไม่ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่