iphone 5s ใช้ได้ปีกว่า อยู่ดีๆก็เปิดไม่ติด

คือเราซื้อ iphone 5s จากทรู ใช้มาได้ปีกว่าๆ เราก้อใช้ปกตินะ ไม่เคยตกพื้น ตกน้ำ หรืออะไรที่รุนแรง แล้วอยู่ดีก็ปิดไม่ติด คือเครื่องนิ่งเลยอ่า ไม่รู้ประกันกี่ปี แล้วจะไปเครมที่ทรูได้มั้ย รบกวนแนะนำทีนะค่ะ ไม่ค่อยสอบรายละเอียดแบบนี้

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองกด ปุ่มโฮมกับปุ่มเปิดปิด ค้างพร้อมกัน ให้มันรีสตาร์ตดูยังครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่