ช่วยสอนผมปรับขนาดภาพถ่าย ที่ถ่ายจาก LG G4 ด้วยครับ T^T

ผมใช้ LG G4 ครับ ใช้ถ่ายรูปบ่อยมากๆ และก็มักจะส่งผ่านอีเมล์หลังถ่ายเสร็จเลย
แต่ปัญหาคือขนาดภาพที่ถ่ายมีขนาดใหญ่ถึง 5 MB เวลาส่งผ่าน 3G หรือ Wi Fi บางครั้ง
จะช้ามากกว่าผู้รับจะได้ครับ

ผมหาวิธีปรับไม่เจอ เคยใช้ SS ปรับขนาดก่อนถ่ายได้ พอเปลี่ยนมาเป็น LG หาวิธีปรับไม่เจอ
หรือปรับไม่ได้ครับ?

อยากได้ภาพ 16:9 ที่หลังถ่ายเสร็จแล้ว ขนาดไม่เกิน 1MB
เพราะไม่ต้องการความละเอียดของภาพมากนักครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ขออนุญาติแทคห้องกล้องด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่