อรุณสวัสดิ์ครับ น้องๆนักศึกษา...

กระทู้สนทนา
ฮัลโหล สวัสดีครับน้องๆนักศึกษา...

นี่เกือบอาทิตย์แล้วนะครับ
ที่น้องๆต้องย้ายเข้าไปอยู่ในคุก
เริ่มปรับตัวกันได้แล้วใช่ไหมครับ

นี่ไง...อยู่ๆไปเดี๋ยวก็ชินครับ (ฮา)

พี่พวกพี่ต้องมาทักทายกับน้องๆนี่ก็กลัวว่าคนเขาจะลืมพวกน้องๆนะครับ
ข้างนอกนี่เขาจะลืมกันหมดแล้ว
เพราะแต่ละคนก็มีภาระต้องทำมาหากินครับ เหนื่อยทั้งวัน
ไม่ค่อยมีเวลามาเรียกร้องประชาธิปไตยแบบพวกน้องๆ

นี่บางคนก็อิจฉาพวกน้องๆนะครับ ที่วันๆไม่ต้องทำอะไรเลย
มีอาหารกินครบ 3 มื้อตามหลักโภชนาการซะด้วย
ที่หลับ-ที่นอนมีครบ
พวกพี่นี่ต้องทำงานกันหนักครับ กว่าจะได้เงินมาซื้ออาหารประทังชีวิต
เฮ้อ...ข้างนอกนี่ลำบากครับ

ก็เอาใจช่วยน้องๆนะครับ
แต่จะให้ไปเอาใจช่วยกันถึงที่ ก็คงไม่ไหว
ไม่อยากติดคุกฟรี
พวกพี่ไม่โง่ ไม่อยากเปลืองตัวอะนะ พูดตรงๆ
ก็ขอเอาใจช่วยจากหน้าคอมพ์ ดูดโอเลี้ยงไปพลาง อย่างนี้แล้วกัน
สบากว่ากันเยอะ...(ฮา)

ไม่ไหว อากาศข้างนอกมันร้อนครับ ช่วงนี้
เมื่อกี้ขับรถไปซื้อหนมจีบ ซาลาเปากลับมากินเป็นอาหารเช้าแป๊ปเดียว เหงื่อซึมเลย
ต้องรีบกลับเข้ามาห้องแอร์ เข้ามาให้กำลังใจพวกน้องๆต่อไปดีกว่า
นี่พิมพ์ไปก็เคี้ยวหนมจีบไป จิบกาแฟไปนะ...

จะเขียนถึงน้องๆทุกวันนะครับ
อาจจะเว้น เสาร์อาทิตย์ เพราะเสาร์นี้จะไปเปลี่ยนที่กินเหล้าที่นครนายก
กลางวัน เล่นนำ้ตก ปูเสื่อ กินไก่ย่างส้มตำ กับเบียร์เย็นๆเจี๊ยบๆ
เย็นๆก็ย่างเนื้อหน่อย ติดมันนิดๆ ไม่ต้องสุกมาก....แหะ แหะ...แหล่ม
และจะแวะเอากิ่งมะยงชิตมาปลูกเล่นที่บ้าน
พวกพี่มันมีอิสรภาพมันก็ดียังงี้แหละครับ อยากไปไหนก็ไป อยากินอะไรก็กิน...เฮ้อ...มีฟามฉุก

นี่แหละครับ น้องๆ
ยุคนี้ สมัยนี้ ของฟรีมันไม่มีในโลก
จะเรียกร้องประชาธิปไตย มันก็มีค่าใช้จ่าย
มันก็เป็นอย่างนี้แหละ

แต่น้องๆสู้ต่อไปนะครับ
ใครไม่คิดถึงน้องๆ... ใครเขาจะลืมน้องๆ
พวกพี่นี่แหละครับ คิดถึงน้องๆเป็นที่ซู้ด..ด..ด...

(ฮา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่