[CR] [REVIEW]CLINIQUE Cheek Pop Blush #14 Heather pop สีใหม่ล่าสุด

สวัสดีค้าาา วันนี้เจมีของใหม่มารีวิวอีกแล้ว
หนีไม่พ้นบลัชออน ตอนนี้มีกองอยู่เต็มห้องใช้กันไม่ทันแล้วค่ะ

CLINIQUE Cheek Pop Blush #14 Heather pop
บลัชออนลายดอกไม้ ที่ขายดิบขายดีของแบรนด์
ก่อนหน้านี้ออกมา 4 สี 1.ginger pop 2.peach pop 3.berry pop 4.plum pop
ซึ่งตอนนั้นสียังไม่โดนใจ เจเลยยังไม่ซื้อมา

แต่ตอนนี้เค้าออกคอลเลคชั่นใหม่มาหลายสีมากๆ
ซึ่งเป็นสีในโทนนู้ดต่างๆ เจเห็นครั้งแรกแล้วแบบ กรีดร้องเบาๆ
อยากได้มานานแล้ว สีออกใหม่ถูกใจพอดี เลือกไปเลือกมาเลยได้มาเป็นสีนี้ค่ะ

สีออกใหม่ มี 8 สีค่ะ

แพคเกจมาในกล่องสไตล์ clinique บลัชออนตลับเล็กพกง่าย
ปริมาณ 3.5g. ตัวตลับเป็นสีใส เห็นสีบลัชออนชัดเจน แข็งแรง ไม่หักง่าย
ด้านหลังมีชือสีบอกค่ะ

สี Heather pop จะเป็นสีชมพูอมม่วงปนส้มนิดๆ มีวิ้งละเอียดมากๆ
สิ่งที่ได้ลองแล้วชอบคือ เนื้อบลัชออนเค้าเนียนมากสมคำร่ำลือ
ไม่ฝุ่น ไม่แป้ง ปัดแล้วไม่เป็นปื้น คือลองใช้แล้วปลื้มจริง
ตัวบลัชออนเป็นลายดอกไม้ที่สวย งานละเอียด ไม่กล้าปัดแรง กลัวลายหาย 555
ราคาอาจจะสูงนิดนึง แต่เจคิดว่าคุ้มที่จะซื้อค่ะ

ลองปัดแล้วก็จะได้สีตามในรูปเลยค่ะ
สำหรับเจ คิดว่าสีนี้ปัดง่าย ปัดได้บ่อย
ทาลิปสีอะไรก็เข้ากับบลัช ปัดออกมาจะได้สีชมพูติดม่วงเบาๆพีชนิดๆ

สรุปคือ ดีค่ะ คุ้มค่า จงไปลองสีใหม่ๆ สวยหลายสีเลย
สีนี้เจไม่แน่ใจว่าเข้าเคาเตอร์ไทยมั้ย แต่เจลองดูในเว็บแล้วไม่มี ยังไงลองไปดูที่เคาเตอร์กันนะคะ
สีนี้เจพรีมาค่ะ พรีมานานแล้ว 790 บาท ราคาเคาเตอร์ไทย 900 บาท

ขอบคุณที่รับชมค่ะ บ้ายบาย จุ้ฟๆ

มาเม้ามอยกันได้นะคะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   Clinique
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่