ถ้าผมเป็นนายก กรีซ ผมก็ไม่จ่ายหนี้แน่นอนครับ

กระทู้สนทนา
โดนบีบมา 4 -5 ปี GDP ประเทศลดลง จำนวนคนว่างงานมากขึ้น โดนบีบให้ประชาชนในประเทศอดตาย อย่างนั้น

ผมว่า ยุโรป ไม่จริงใจ พยายามลด GDP กรีซ เพื่อลดความสำคัญ ของยุโรป ตลอดระยะเวลา 4-5 ปีมานี้ ขืนยอมไปก็อดตายแน่ๆครับ

ถ้ากรีซตามเจ้าหนี้ ไม่มีทางที่จะหลุดจากสภาวะหนี้ได้ ไม่ช้าก็เร็วยังไงก็ไม่รอด

โลกนี้โหดร้ายครับ ยุโรป เหมือนจะจริงใจ แต่ความจริงไม่เลย ! GDP กรีซลดลงเรื่อยๆ ที่ผ่านมา ประวิงเวลาเพื่อให้หมดความสำคัญกับยุโรปเท่านั้นครับ เพราะจะได้ไม่กระทบมากเท่านั้น

ทางเดียวที่กรีซจะรอดคือออกจากยุโรป ใช้ค่าเงินตัวเอง เหมือนไทยที่เคยโดน

เงินกรีซจะลอยตัวสูง เงินเฟ้อมหาศาล ประชาชนจะจนทันที นี้คือทางเดียวที่กรีซจะรอด และระบบจะเข้าสู่สมดุล การท่องเที่ยวกรีซจะดีขึ้น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่