ตากล้องตกงาน หลบไปพัก ฟุกุโอกะ 7 วัน 6 คืน กิน กิน และ กิน

กระผมไม่ค่อยถนัดเล่าเรื่องราว ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

เกริ่นนำนิดนึง  กระผมไปญี่ปุ่นมา 2-3 ครั้งแล้ว ไปโตเกียว ไปภูเขาฟูจิ และครั้งนี้ไป ฟุกุโอกะ จุดประสงค์คือพยายามหาสถานที่พรีเวดดิ้ง ทำแพกเกจราคาถูกให้ลูกค้า แถมยังได้เที่ยว ได้พักผ่อนด้วย มีความสุขครับ เพี้ยนออกทริป
เดือน กรกฎาคม 2558 กระผมได้ตั๋วถูก ไปกลับดอนเมือง-โอซาก้าราคา 4,000บาท มา 8-9 ที่นั่ง ถ้าใครสนใจหรืออยากไปพรีเวดดิ้ง คุยหลังไมค์นะค้าบ กระผมม่ายอยากไปคนเดียว แฮ่ๆ

*หมายเหตุ ภาพมีทั้งจากมือถือและกล้องdslr ส่วนเลนส์พกไปแค่ 2485 F3.5-4.5 นะครับ

ครั้งแรกไปถ่ายคู่รัก เมื่อสองปีก่อนละครับ เพี้ยนแช๊ะ

อีกครั้ง ไปกับกลุ่มเพื่อนตากล้องสายแลนด์ (กระผมสายถ่ายคน) ไปฟูจิ ก็ได้รูปวิวมาบ้างละนะครับ เพี้ยนแช๊ะ

แต่ครั้งนี้ไป ฟุกุโอกะ (คิวชู) Alone จริงๆ เนื่องจาก Jetstar ออกโปร ไปกลับ สุวรณภูมิ - ฟุกุโอกะ รวมแล้ว 6,116.40 บาท ถูกอย่างกับอุจจาระเปอะ  จะรอช้าอยู่ไย จองสิครับ (~^o^)~  
    หลังจากจองเสร็จก็โพสบอกเพื่อนๆในกลุ่ม … สรุป เงียบ ไม่มีใครไปด้วยเลย  ใจร้ายยยยย  เต่าเอือม
ถึงเวลาบินเดี่ยวครับ (จะชวนคุณสาวๆจากพันทิพก็กระไรอยู่ ไว้คราวหน้าละกันครัช)
มาสุวรรณภูมิถึง 4 ทุ่ม รอไฟล์ท Jet Star ตอนตี 2 หลับรอเลยครัช  . zZ . zZ

ตี 2 ขึ้นเครื่อง ออกจากสุวรรณภูมิ กระผมหลับตลอดเวลา รู้สึกตัวประมาณ 8 ~ 9 โมงเช้า เครื่องลงจอด

นึกว่าถึงฟุกุโอกะแล้วซะอีก ที่ไหนได้จอดที่ สิงคโปร์ นั่งรอ นอนรออีก กว่าเครื่องจะขึ้น กว่าจะมาถึงฟุกุโอกะ ก็ปาเข้าไป บ่ายสองหน่อยๆ( เวลาไทยก็ประมาณเที่ยงนิดๆ )  เสียเวลากับ ต.ม. อีกเป็นชั่วโมง ครั้งนี้โดนสั่งให้เปิดกระเป๋าทั้งหมด  บลา ๆ ๆ ๆ . .​ .  $!#%$#@^&%$&^%*$%&@#!@$$ ; เพี้ยนรมเสีย

วุ่นวายมาก กว่าจะนั่งรถบัสจากสนามบินจะมาถึงโรงแรมปาเข้าไป 5 โมงกว่าๆ  คืนแรกกระผมพักที่ นิชิเทสึ อิน ฟุกุโอกะ อยู่ข้างแม่น้ำเลยครัช

อาบน้ำแล้วงีบซักพักออกไปสำรวจบริเวณใกล้เคียง หิวไปร้านอาหารกัน เจอเมนูนี้ จุกเลยครับเพี้ยนรมเสีย

จากนั้นก็ร้านสะดวกซื้อ family mart, Lawson, 7-11 ไม่มีอาหารยี่ห้อ "แมวโปแลนด์" เหมือนเมืองไทยเลย เป็นปลื้มมมมมเพี้ยนสู้สู้
สำหรับท่านใดที่ไม่กล้าเข้าร้านอาหารตอนกลางคืนของญี่ปุ่น อาหารของร้านสะดวกซื้อที่นี่อร่อยครับ เพี้ยนกิน

เดินกลับถึงโรงแรมก็สี่ห้าทุ่มละครับ ถ่ายวิวหน้าต่างตอนกลางคืน จบวันแรก ราตรีสวัสดิ์ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่