บ้านราคาเป็นล้าน บริการหลังการขายกากมากกก

สอบถามๆๆค่ะ จขกท.ซื้อบ้านมาได้7เดือนแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ตอนย้ายเข้ามาอยู่ใหม่ๆ บ้านมีปัญหาเยอะมาก เช่น แผ่นกระเบื้องหลังคาบ้านแตก ประตูห้องนอนเล็กปิดไม่สนิทเวลาปิดต้องดึงแรงๆ ชักโครกห้องน้ำด้านนอกเปนคราบสนิม พื้นปูนตรงที่จอดรถมีเส้นลวดโผ่ล และอีกมากมายค่ะ ย้อนไปตอนยื่นเรื่องกู้ ทางเซลล์ก้อโทรมาแจ้งว่าทำเรื่องผ่าน นัดวันโแนโน่นนี่นั่น เราก้อขอกุญแจเพื่อเข้าไปดูบ้านก่อน เซลล์ก้อบอกไม่ว่างโน่นนี่นั่น พอถึงวันโอนเราก้อไปจัดการโอนเสร็จสรรรพเรียบร้อย อีก2วันเราก้อโทรมาจะรับกุญแจเพื่อดูบ้านค่ะ เซลล์ไม่อยู่ค่ะ ฝากรปภ.ไว้ให้เราเข้าไปดูบ้านก้อพบปัญหาตามที่บอกมาข้างต้นค่ะ ก้อแจ้งเซลล์ เค้าก้อบอกให้เขียนใบแจ้งซ่อมไว้ และแจ้งว่าต้องคุยกับเจ้าของโครงการเพราะแจ้งไว้เยอะเกิน เราก้อแบบเสียความรู้สึกมาก คือแบบบ้านไม่ใช่หลังละบาทสองบาท นี่เกือบ2ล้านค่ะ ทำไมทำแบบนี้ เราก้อถามว่าก่อนโอนบ้านนี่ไม่มี check list ให้หรอค่ะ นางบอกว่ามีค่ะ เช็คไปหมดแล้ว เราก้อถามอีกว่าแล้วไม่ต้องให้ลค.เปนคนเช็คบ้านหรอ นางก้อเงียบ คือทุกวันนี้ไม่มีช่างเข้ามาดูบ้านให้เลยค่ะ เงียบหายไปเลยพอไปถามก้อบอกหาใบแจ้งซ่อมไม่เจอ ให้เขียนใหม่เปนอย่างนี้อยู่สามสี่รอบ เราก้อเขียนอยู่นั่นแหละ ทุกวันนี้ก้อยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลยค่ะ อาจด้วยความเป็นเด็กไม่มีข้อมูลในการซื้อบ้านเลยอยากถามผู้รู้ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
1.ในกรณีนี้เราจะทำยังไงได้บ้างคะ ที่จะให้ทางโครงการเข้ามาซ่อมบ้านให้ตามรายการที่แจ้งไป เพราะนี้ก้อกินเวลามานานมากกกแล้ว
2.ก่อนการโอนบ้านทางโครงการไม่มี check list มาให้เราเช็คบ้านก่อหรอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่