เสนอ wm เรื่องหลักการอยู่ร่วมกัน ระหว่าง สมาชิกที่โพต์ในห้องราชดำเนิน และ wm ครับ

การยึดอมยิ้ม โดยที่สมาชิกไม่สามารถล่วงรู้เลยว่า การแค่หยิบข่าวสารที่ลงการดาษดื่นมาทำการโพสต์ที่ห้องราชดำเนิน
จะกลายเป็นเรื่อง อาจจะผิดกฎหมายไป ซึ่งถือว่าเป็นข้อกล่าวหาร้ายแรง มากกว่าการทำผิดกฎ กติกา มารยาท ของพันทิปด้วยซ้ำ

ผมว่ามีสมาชิกหลายท่านไม่ได้มีความอดทนมากพอ หรือมีเวลาว่างที่จะไปซื้อซิมมาสมัครใหม่ เหมือนสมาชิกบางท่าน
แต่เป็นสมาชิกเพื่อต้องการโพสต์แสดงความคิดบ้างเป็นครั้งคราว ไม่ได้มีไว้เพื่อกระทำการเฉพาะกิจใด
อย่างอมยิ้มตัวเลขของผมอันนี้ก็มีอันเดียว ถ้าอมยิ้มตัวเลขปลิวไป ผมก็ไม่คิดจะหาซื้อซิมใหม่มาเพื่อสมัครให้ยุ่งยาก

ดังนั้นถ้ากระทู้ไหนหรือโพสต์แสดงความคิดเห็นใดมีอันไม่ต้องตากรรมการหรือไม่ถูกใจ webmaster
โดยที่เนื้อหากระทู้นั้นหรือโพสต์แสดงความคิดเห็นไม่ได้ทำผิดกฎ กติกา มารยาท แต่ประการใด
ผมว่า wm น่าจะทำการลบกระทู้นั้นก็น่าจะเพียงพอนะครับ ไม่ต้องทำการตงการเตือนหรือทำการยึดอมยิ้มหรอกครับ

อยู่ร่วมกันโดยสันติวิธี ดีกว่าการใช้ความรุนแรง

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาและอนุมัติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่