[SR] ... Enkai Japanese Banquet House ... ปู ปลา เนื้อ คัดเน้นๆ มากันให้ครบ ...

หวัดดียามค่ำๆ ครับ
วันนี้ มีร้านอาหารญี่ปุ่นมาแนะนำกันครับ ...

ชื่อร้านว่า Enkai Japanese Banquet House
ได้รับคำเชิญและมีโอกาสไปลิ้มลองรสชาติเมื่ออาทิตย์ก่อน เก็บรูปและความอร่อยมาฝากพอสมควรครับ
ร้านตั้งอยู่ที่ CCC Park ซ.ประเสริฐมนูกิจ33 ถ.เกษตร-นวมินทร์ นี่เอง

หลายคนอาจจะไม่คุ้นหรือไม่เคยไป .. สังเกตง่ายๆครับ ถ้ามาจากแยกเกษตร
ขับจนถึงแยกใต้ทางด่วน เลยแยกปุ้บ ซอยอยู่ซ้ายมือครับ ระวังเลยกันด้วย เพราะผมนี่เกือบขับเลยละ

ร้านอยู่ติดถนน ออกแบบสวยงาม ... มีที่จอดรถข้างๆร้านครับ

ร้านเปิดทุกวันครับ เวลาเปิดของร้านคือช่วงเย็นถึงดึกๆ เท่านั้นครับ เปิด 17.00-01.00 ครับ

ท่านที่อยู่โซนรามอินทรา เกษตรนวมินทร์ ที่ชอบหาอะไรกินดึกๆ ผมว่าเหมาะมากครับ
รวมถึงถ้าอยากหาร้านญี่ปุ่นคุณภาพดีๆ แบบไม่ต้องเข้าไปในเมือง แวะมากินที่นี่เป็นไอเดียที่ดีครับ

ร้าน Enkai Japanese Banquet House   มีทั้งที่นั่งแบบซูชิบาร์และแบบห้องส่วนตัวครับ
คอนเซ็ปของร้านคือ ลูกค้าทุกท่านเป็นดั่งจักรพรรดิ์ครับ ..

ห้องส่วนตัวจะตั้งชื่อห้องตามปราสาทในญี่ปุ่น
ซึ่งเราคุ้นหูกันอย่างดีไม่ว่าจะเป็น ห้องมัตซึโมโต้ ห้องฮิเมจิ
บรรยากาศเรียบหรู เหมาะทั้งมากินกับเพื่อน มาสังสรรค์ หรือพาลูกค้ามาเจรจาธุรกิจได้เลยครับ

มุมเล็กๆ ภายในร้านครับ ..

ชื่อสินค้า:   Enkai Japanese Banquet House
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่