อยากทราบชื่อเรื่องหนังสงครามเรื่องหนึ่ง ที่เคยดูตอนเด็กๆอ่ะครับ

กระทู้คำถาม
จำได้ว่ามีอยู่ฉากหนึ่งที่พระเอกวิ่งหนีทหารฆ่าศึก ลงไปหลบในบ่อโคลนที่มีแต่ศพทหารตายเกลื่อน แล้วก็ซ่อนตัวในนั้น (ในตัวพระเอกจะมีเครื่องติดตามตัวที่ส่งสัญญาณไปทางฐาน และฐานรู้ว่าพระเอกกำลังหนี แต่ช่วยอะไรไม่ได้) ...จำได้แค่นี้งะ มันเป็นหนังที่ผมเคยดูตอนเด็กๆมากแหละ แต่พออยากดูอีกที่ก็ลืมชื่อเรื่องไปละ ใครที่คุ้นๆว่าเคยดูแล้วก็จำชื่อเรื่องได้ ก็บอกผมด้วยนะครับ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่