ชวนเที่ยววัดเฉลิมพระเกียรติค่ะ....ตอนนี้ไม่เป็นอันทำงาน คิดถึงแต่คุณพี่เหม เจมส์มาร์ และ ทุกๆอย่างในเรื่องข้าบดินทร์

ละครจบ แต่เรายังไม่จบ นั่งคิดถึงแต่เรื่องข้าบดินทร์ และคุณพี่เหม..... งานการไม่เป็นอันทำ.....เราจะทำยังไงดี.....
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีโอกาสแวะไปวัดเฉลิมพระเกียรติ ซึ่งเป็นวัดที่สร้างในสมัยรัชกาลที่ 3 และในเรื่องข้าบดินทร์ก็ไปถ่ายที่วัดนี้ด้วย...
ไปกราบพระ และ พระราชานุสาวรีย์  พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว เดินชมวัด และ ชมธรรมชาติค่ะ รู้สึกสุขกาย สบายใจ อย่างบอกไม่ถูก คิดว่ามีคุณพี่เหมอยู่ใกล้ๆ
พอดีวันนั้นไม่ได้ถ่ายรูปมา คิดว่าถ่ายเองแล้วไม่ค่อยสวย วันนี้ได้ภาพจากในเนตมาให้ชมกันค่ะ

เครดิต triptravelgang.com
ใครสนใจไปเที่ยวได้นะคะ อยู่ที่จังหวัดนนทบุรีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่