การใช้ประกันอุบัติเหตุ แจ้งสาเหตุกับ รพ.แบบไหน ถึงจะใช้สิทธิ์ได้ครับ

คือผมเกิดอุบัติเหตุจากการเล่นกีฬา หลังเดาะ คิดว่ากลัวเป็นอันตราย เลยรีบไปที่ รพ.ไทยนครินทร์ เนื่องจากทำประกันอุบัติเหตุไว้ วงเงินได้ครั้งละ 45000 บาท
แต่พอเจ้าหน้าที่ที่ทำหน้าตรวจสอบ (เห็นเค้าเรียกว่าสอบประกัน) มาถามว่าเกิดจากอะไร ผมก็แจ้งไปว่าก้มลง แล้วผิดจังหวะ เหมือนหลังจะอักเสบครับ เค้าก็แจ้งมาทันที ว่าใช้งานไม่ได้ มันต้องเป็นอุบัติเหตุจากปัจจัยภายนอก เช่น มีคนเดินชน ของหล่นใส่ อะไรแบบนี้ ผมเลยต้อง ใช้ประกัน OPD ไปอ่ะครับ เลยอยากสอบถามเป็นความรู้ว่า หากเราต้องการใช้ประกันตัวนี้ เราต้องอธิบายเค้าลักษณะไหน ถึงจะได้ใช้ เพราะว่ารู้สึกว่าไม่กล้าใช้อีกเลย กลัวใช้ไม่ได้ แล้วต้องจ่ายเอง เนื่องจากค่าบริการค่อนข้างสูงด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่