คนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อย แต่ไม่ได้ทำงานประจำ

เอาใหม่ๆ กระทู้ที่แล้ว จขกท อาจจะเขียนไม่ชัดเจน จขกท หมายถึงว่า คนที่เที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ แต่ไม่ได้รวย ในที่นี้ ที่บอกว่าไม่ได้รวย หมายถึงไม่มีงานประจำ อยากไปก็ไป แล้วก็ไม่ใช่ไปเพราะบริษัติหรือ ไปเพราะต้องทำงานนะคะ คือไปเที่ยวอย่างเดียวเลย ไม่ได้ว่าแล้วก็ไม่ได้ดูถูกด้วย แต่นักท่องเที่ยวบางคนก็ไม่ได้ รวยอะไรมากมาย แต่ ก็ไปเที่ยวได้บ่อยมากๆ บางคนมีใช้brandnameด้วยซ้ำ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
แล้วยังไงครับ สรุปให้อีกทีครับ

คือ สงสัย หรือยังไง หรืออยากเป็นแบบนั้น หรือ อะไรครับ อธิบายอีหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่