ในช่วงแต่ละค่ารถยนต์กระหน่ำส่วนลดในเวลานี้. จะมีผลใดไปถึงตอนขายรถหรือป่าวครับ

ตามหัวกระทู้เลยครับ
อย่างตอนเราใช้รถไป 5-10 ปี เกิดนึกจะขายรถขึ้นมา อาจจะเป็นเต้นรถ ที่จะมารับช่วงต่อรถเรา
จะให้ราคาเป็นอย่างไงครับ จะตีเป็นราคาเต็ม       หรือหว่า     ตีราคาเต็ม - ส่วนลดที่ใด้ตอนซื้อ
ถ้าตีเป็นราคาเต็ม. ก็แปลว่าในเวลานี้เราก็ต้องซื้อคันที่มีส่วนลดคุ้มค่าที่สุดถึงจะคุ้มใช้ใหมครับ
แต่ถ้าราคาเต็ม - ส่วนลด อย่างนี้เราจะเสียเปรียบอะไรหรือป่าวครับ

ผมก็มาคิด ในช่วงอย่างนี้ ลด แลก แจก แถม เป็นแสน แล้วช่วงตลาดรถมือสองเขามีฟีตแบคกลับมาอย่างไร
ราคาขายหน้าเต้น อาจตีเท่าราคาตลาด แต่เวลารถซื้อเข้าเต้นราคาจะเป็นไปในรูปแบบใหนกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่