ใครมีวิธีเพาะพันธุ์แรพเตอร์ไว้สำหรับเฝ้าบ้านบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ ใครที่เคยดู Jurassic World มาน่าจะมีความรู้สึกอยากเลี้ยงแรพเตอร์กันใช่ไหมคะ??

พอดีไม่อยากไปตามหาตัว ดร.วู เพราะแกกำลังหลบหนีอยู่ ไม่มีเงินซื้อตั๋วเครื่องบินไปถึง Isla Nublar และให้จุดธูปถามลุงจอห์น แฮมมอนด์ก็คงไม่ใช่เรื่อง ก็เลยมาถามเพื่อนๆในพันธุ์ทิพย์ค่ะว่ามีใครพอรู้วิธีเพาะแรพเตอร์ไว้สำหรับเลี้ยงเฝ้าบ้านบ้างไหมคะ??

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

หัวเราะหัวเราะหัวเราะ

ปล. อย่าดราม่ากันนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ผมมีตัวหนึ่งครับ ญาติผู้ใหญ่ให้มา บอกเฝ้าบ้านดี เพราะดุมาก

พอมันตัวโตเข้าหน่อย มันพังกรงแล้ว ก็แอบกระโดดข้ามรั้วไป กินไก่ชนของข้างบ้านตัวละลายแสนบาท แต่โชคยังดี มันกินเจ้าของไก่ไปด้วยเลยไม่มีเรื่อง

ล่าสุด มันก็เพิ่งไปกัดคนแถวบ้านมาครับ ก็สมควรอยู่ดันมาแย่มัน เลยถูกกัดที่แขนนิดเดียวเอง ส่วนตรงอื่นไม่รู้ เพราะยังหาตัวไม่เจอเลย นี่ก็อาทิตย์กว่าแล้ว ตอนนี้เลยทำอะไรไม่ได้ เอาแกไปตู้เย็นไว้ก่อน

ถ้าจขกท.ไม่อยากมีปัญหาแบบผม แนะนำจขทก.ว่าอย่าเพาะพันธุ์มาเลี้ยงเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่