เจ้าป้าวรรณวรรธน์มิใช่นักเขียนคนเดียวที่ปลื้มพ่อเจมส์นะ

เนื่องจาก ข้าบดินทร์เป็นเรื่องยากมากๆ จนไม่คิดว่าผู้สร้าง ผู้กำกับ และนักแสดง กับทีมทั้งหมด
จะสามารถสร้างสรรค์ผลงานออกมาบรรเจิดเลิศล้ำเช่นนี้ เจ้าป้าจึงประทับใจยิ่งนัก  เขียนชมเชยจนติ่ง
ทั้งหลายน้ำตาไหลด้วยความปลื้มปิติ ลงกระทู้ pantip กันเอิกเกริก

นอกจากเจ้าป้าวรรณวรรธน์แล้ว แพรณัฐ ผู้แต่ง คุณชายรณพีร์ ก็ปลื้มพ่อเจมส์ไม่น้อยเลย
คัดcomment เก่าของตัวเองที่เคยลงมาลงซ้ำอีกครั้ง

แพรณัฐ
Page Liked · June 15, 2013 ·

ปลาบปลื้ม น้องเจมส์ มาร์ น่ารัก ถ่ายรูปกะหนังสือรณพีร์ ทราบมาว่าน้องอ่านภาษาไทยไม่คล่อง
แต่พยายามอ่านนิยายเรื่องนี้เป็นเดือนๆ เลยเพื่อจะมารับบทชายพีร์ โดยส่วนตัวแพรชอบน้องมากนะคะ
ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจเล็กๆ ให้น้องเจมส์ มาร์ค่ะ

แพรณัฐ
Page Liked · June 8, 2013 ·

เอาภาพจากงาน Bookanista @Terminal 21 วันนี้มาฝากค่ะ น้องเจมส์ มาร์น่ารักมาก ขอบคุณภาพจากทีมงาน สนพ. สถาพรบุ๊คส์นะคะ

ช่วงที่TRUE ออก sticker James Ma แล้ว pantip ให้โหลดด้วย น่ารักมากกกกกก

แพรณัฐ
Page Liked · August 27, 2013 ·

น่ารักเป็นที่สุด เด๋วเขียนน้องเจมส์เป็นพระเอกสักเรื่องดีกว่า @lady_2j @jamesma_club

ยังไม่นับคุณสอบวา นักเขียนกลายๆของpantip (ขอเรียกอย่างนี้เพราะเขียนดีและรอบรู้เกินสมาชิกปกติ)
ที่อ่านสำนวนแล้วคิดว่าเป็น ท่านรมต.พลังงาน นั่นแหละ (ถ้าไม่ใช่ก็ต้องกราบขออภัยไว้ที่นี้ด้วยค่ะ
แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าใช่) ที่ปกติไม่ดูละครก็ชื่นชอบพ่อเจมส์ ตั้งแต่ คุณชายรณพีร์ และไม่ได้ดูละครเรื่อง
ใดมาจนถึง ข้าบดินทร์ เช่นเดียวกับจขกท. เลย และขอถือโอกาสยกคอมเม้นท็ที่ 24-1 ในกระทู้-----
ข้าบดินทร์ Phenomenon---------ของคุณสอบวาที่หลบอยู่ กลัวคนอ่านจะผ่านเลยไปมาแปะประกอบ
ไว้ตรงนี้ด้วย

ผมเข้าใจว่าการสรุปเลือกเจมส์ มาจากเหตุผลสำคัญสองข้อนะครับ

ประการแรก บทของพ่อเหม เป็นผู้ชายไทยในอุดมคติ มีความฉลาด ไหวพริบ เจ้าปัญญา มีความกล้า
บ้าบิ่น ยึดมั่นถือมั่นในคำสอน ไม่ยอมจำนนต่อโชคชะตาชีวิต สู้เมื่อมีโอกาสสู้ ไม่เจ้าชู้กรุ้มกริ่ม แต่มีเสน่ห์
ดึงดูดสาวๆ มีความสามารถทางหมัดมวยและเพลงดาบ ต่อกรกับวิลาศเป็นภาษาอังกฤษได้

ทั้งหมดนี้เจมส์ ได้แสดงให้เห็นในบทรณพีร์ การแสดงตอนนั้นอาจจะยังไม่ดีที่สุด แต่มันมีฐานที่จะต่อยอดได้
และที่สำคัญบทพ่อเหมนั้น เป็นพื้นฐานสำคัญในบุคลิกของเจมส์ มาร์

และผมไม่คิดว่าดาราอีกหลายคน จะมีคุณสมบัติครบทุกข้อตามที่นวนิยายกำหนดไว้

ตอนที่คุณปิ่นเลือกเจมส์ มาร์มารับบทนี้ ผมถึงคิดว่าคุณปิ่นตาถึง มองทะลุไปถึงว่าเจมส์จะสามารถ
พาพ่อเหมมาโลดเเล่นได้ อย่างที่ทำให้กับรณพีร์ ถือว่าคุณปิ่นใจถึงมาก

อีกประการหนึ่ง บทพ่อเหม เฉพาะแค่ถ่ายทำก็ต้องใช้เวลามาก และยังต้องฝึกในอีกหลายๆ เรื่อง  รวมทั้ง
ต้องมีสมาธิพุ่งไปที่บทนี้ ไม่อย่างนั้นการแสดงและองค์ประกอบต่างๆ จะหลุด นักแสดงที่รับบทพ่อเหมจะ
ต้องเสียสละคิวเงิน คิวทองเพื่อให้กับละครเรื่องนี้ เจมส์ มาร์มีองค์ประกอบตรงนี้ ผมคิดว่าน้องเองก็คง
ต้องการก้าวทีละก้าวแต่มั่นคงและให้งานออกมาดี ดีกว่าที่จะรับละครหลายอย่างพร้อมกัน ดังเร็วแต่จบเร็ว
อีกอย่าง เจมส์ คงไม่ได้มีปัญหาในเรื่องรายได้ต่างๆ ด้วย เลยไม่ต้องกดดันในส่วนนี้

อีกคนหนึ่งที่ต้องให้เครดิตเลย ก็คือผู้จัดการส่วนตัวของเจมส์ ที่ให้คำแนะนำที่ดีในการดำเนินชีวิตบนเส้นทางนี้
ไม่รีบร้อนที่จะให้รับละครหลายๆ เรื่องพร้อมกัน
ทำให้เด็กมีสมาธิกับการแสดงและปล่อยของออกมาเต็มที่
บทนี้ ถ้าทำได้ดี ก็เกิดเลย แต่ถ้าทำไม่ดี ก็ถือว่าดับเลยเช่นกัน

เต็มตื้นไปกับพ่อเหม เจมส์ มาร์ จริงๆ ดีใจมากกที่ในที่สุดคนทั่วสยามประเทศก็ได้เห็นฝีมืออันล้ำเลิศ
ของพ่อนะ  พ่อพิสูจน์ตัวเองได้หมดจดงดงามยิ่ง พ่อรูปทอง รักพ่อมาตั้งแต่คุณชายทั้ง5 ดูซ้ำไปซ้ำมา รอพ่อ
มา 2 ปี ด้วยความเชื่อมั่นในตัวพ่อ ใครจะว่าไง ไม่สน แน่ใจว่ารักคนไม่ผิด แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆ

จะกี่ยุคกี่สมัย พ่อก็งาม นะจ๊ะพ่อรณพีร์ เหม เจมส์ มาร์  ใครได้พบปะเจอะเจอต่างก็หลงรักใน
ความงามทั้งกายและใจของพ่อรูปทอง ขอให้พ่อรักษาความดีงามนี้ไว้ตลอดไปเถิด นับแต่นี้ก็ต้อง
ดูโฆษณาอาหารแมวกะส่องยูทูปรอพ่อไปพลางๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่