ชิวาวา อายุกี่วัน ถึงจะส่งขึ้นเครื่องได้ จากเชียงรายมากรุงเทพ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ไม่เคยส่งน้องหมาขึ้นเครื่องบิน
ตอนนี้เลยกังวลว่า ชิวาวา ตัวเล็กมากๆ
ต้องอายุกี่วัน ถึงจะขึ้นเครื่องได้
จัดส่งทางเครื่องบิน จากเชียงรายมากรุงเทพ
แล้วมีโอกาสที่น้องจะเสียชีวิตไหมคะ

ชิวาวาต้องอายุเท่าไรขึ้นไป ถึงจะโหลดขึ้นเครื่องมาได้
หรือต้องวางยาสลบก่อนขึ้นเครื่องหรือเปล่าคะ
น้องหมาเกิดวันที่ 1 มิ.ย. 58 ค่ะ

ตอนนี้กำหนดกันไว้ว่า วันที่ 15 ก.ค. 58
น้องอายุครบ 45 วัน ก็จะพาโหลดขึ้นเครื่องส่งมาค่ะ
แต่ไม่มีความรู้ว่า ถ้า 45 วัน จะยังเล็กเกินไป
ที่น้องหมาจะเดินทางมาหรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่