ผมอยากจะลองเดินป่า ใช้ชีวิตดูธรรมชาติดูบ้าง เลยอยากขอครามรู้และข้อควรระวังด้วยนะครับ มือใหม่อย่างผม ฟากด้วยนะครับ

กระทู้คำถาม
คือ มีไร่อ้อยแถวๆ จ.เลยนะครับ คราวก่อนไปดูเค้าปลูกอ้อย อยู่หลายวันได้มีโอกาส มีคนพาเดินเข้าป่าดูธรรมชาติ  แล้วรู้สึกชอบมากเลย แต่ด้วยติดงานที่ กทม. เลยกลับมาก่อนเลยไม่ได้เดินเต็มที่เลย และยังไม่ได้ค้างแรมในป่าเลย แต่ช่วงนี้ว่างๆเลย ว่าอยากจะเข้าไปอยู่กับธรรมชาติสักหน่อย ถ้าเป็นไปได้ก็อยากค้างแรมในป่า สักครั้งในชีวิต ไม่ทราบว่า ผมต้องเตรียมตัวอะไร เป็นพิเศษไหมครับ แล้วควรระวังอะไรบ้าง แล้วอาหารผมเอาเครื่องกระป๋องไปทานดีกว่าไหม เพราะถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากหาของป่าทาน ยังมีอะไร ขอความรู้ด้สยนะครับผม ส่วนเรืรองมีดกะวิธีจุดไฟ นี้ค้นคว้ามาบวกกับพี่ๆสอนมาบ้างแล้ว ครับ อิอิ ขอบคุณล่วงหน้า จ้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่