เมื่อก๊วน "นายแม่"ชวนไปกรี๊ด พ่อนพพรถึง LA

สวัสดีค่ะ  วันนี้มาเปิดทริปอีกแล้วสิ  เริ่มเรื่องจากก๊วนนายแม่  นัดสมาชิก สว.อยากจะไปดู waterfall ของลูกชายนายกัมบี้ไกลถึงอเมริกา  งานนี้เตรียมตัวล่วงหน้ากันเป็นปีเชียวนะคะคุณขรา   เนื่องจากสมาชิกทัวร์สิริรวมอายุเกินกรุงรัตนโกสินทร์อันเป็นที่รักของเราไปไกลโขอยู่  แฮ่ม!!  นอกจากวิ่งวุ่นกะการนัดหมาย
ขอวีซ่า  ยังต้องเช็คสุขภาพก่อนไปกันทุกคนด้วยสิ  แต่เนื่องจากผู้ร่วมทริปมีคุณหมอจึงไม่น่าห่วงแต่ประการใด  ลูกหลานก็สุขใจ  นายแม่ก็เบิกบาน  เป๊ะ!!

ขอข้ามช่วงการเดินทางนะคะ  เพราะโดยจรรยาบรรณจึงไม่อาจเปิดเผยใบหน้าของผู้ร่วมทริปได้55+

ทันทีที่ถึง LA  และได้พักผ่อนกันตามอัธยาศัยแล้ว  ก๊วนนายแม่ก็ออกตระเวณทันที  อ้อ  อย่าคิดนะคะ  อย่าคิดว่ามาถึงปั๊ปจะรีบเร่งไปหาพ่อกัมบี้น้อยกลอยใจซะทันที   ทริป สว.ต้องแวะวัดก่อนค่ะ  ไหว้พระเอาฤกษ์เอาชัย  ดูไปดูมา  ถ้าจะเน้นทางธรรมขนาดนี้นายแม่ไม่จัดทริปไหว้พระ9วัดกันอ่ะคะ  ไม่เหนื่อยด้วย แหะๆ

ไกด์  กิติมศักดิ์ค่ะ  เพื่อนชาวLA  พาเดอะแก็งค์ตะลอนทัวร์ด้วยตัวเอง  เย้!!  นายแม่เราไม่หลงLAแน่ๆ

บรรยากาศวัดไทยใน LA ค่ะ

ออกจากวัดก้ไปต่อที่นี่ค่ะ เที่ยว Huntington park
เที่ยวโซน cactus  (ไปดูตะบองเพ็ชรเมืองนอกซะงั้น)

สงสัยกำลังยืนคิด  เราเอากลับไปที่สวนเราดีมั้ยนะ55+  ไม่ดีอ่ะค่ะนายแม่เชื่อหนู  ถึงจะมีหนามเหมือนกัน  แต่นายแม่ปลูกทุเรียนดีกว่าตะบองเพ็ชรนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่