จะขอ Passport เล่มใหม่ แต่วีซ่าญี่ปุ่นเล่มเก่ายังต้องใช้อยู่

สวัสดีครับ Passport ผมจะหมดอายุช่วงเดือน ตุลาคมนี้ครับ ทีนี้ช่วงเดือน สิงหาคม ผมจะเดินทางกลับประเทศไทย และคิดว่าจะทำ พาสปอร์ทเล่มใหม่ทีเดียวเลย แต่ปัญหาคือ วีซ่านักเรียน ญี่ปุน ในพาสปอร์ทเล่มเก่ายังอยู่ ไม่ทราบว่าต้องทำอะไรยังไงบ้างหรือเปล่าครับ หากทำพาสปอร์ทเล่มใหม่ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่