สถานที่ท่องเที่ยวที่มีลิงเยอะๆ เราควรจะทำอย่างไรให้น้องลิงไม่มาสนใจเราคะ คือกลัวลิงน่ะค่ะ

พอดีเจ้าของกระทู้มีแพลนจะไปไหว้พระขันธกุมารที่มาเลย์น่ะค่ะ แต่ได้ข่าวว่าประชากรลิงเยอะมาก  เจ้าของกระทู้เลยลองมาโพสต์ถามท่านผู้รู้ที่นี่ว่าควรจะรับมือกะน้องๆลิงอย่างไรดีคะ ตอนแรกคิดว่าจะเอากะปิมาทาตัวแทนน้ำหอมเลยนะคะเนี่ย แต่เจ้าของกระทู้เกรงใจผู้ร่วมทริปน่ะค่ะ  เกรงว่านางจะเป็นลมกัน ถ้าเป็นไปได้อยากได้แบบให้น้องลิงไม่มาสนใจเจ้าของกระทู้เลยก็จะดีมากเลยค่ะ  ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ  ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่