เพื่อนๆใช้เกณฑ์อะไรในการตัดสินใจว่าร้านปิ้งย่าง/ชาบูร้านไหนอร่อย ร้านไหนไม่อร่อย ??

คือเป็นความสงสัยมาตลอดครับ ว่าเกณฑ์ที่ตัดสินใจกันว่าร้านปิ้งย่าง/ชาบู ร้านนั้นร้านนี้อร่อย-ไม่อร่อยเอาอะไรมาวัดกัน

เพราะเวลาไปกินปิ้งย่าง/ชาบูกับเพื่อนๆ บางร้านเพื่อนก็บอกไม่อร่อย บางทีได้แค่อยากลองกินแต่เพื่อนก็บอกไม่อร่อย  แต่เท่าที่ผมเคยๆกินมาผมก็ยังแยกไม่ออกว่าไม่อร่อยเป็นยังไง  

เลยอยากให้มาแชร์เพื่อเป็นความรู้แก่ตัว จขกท เองด้วยว่า  เพื่อนๆมีเกณฑ์การตัดสินใจอย่างไรว่าร้านปิ้งย่างหรือชาบูร้านนั้นๆอร่อยหรือไม่อร่อย ???

ปล.เท่าที่เคยกินมาผมว่าก็อร่อยทุกร้านนะ  ถึงบางร้านเพื่อนจะไม่อร่อยด้วย 555
แสดงความคิดเห็น