ใบขับขี่หมดอายุเกือบสองเดือนแล้ว

สอบถามหน่อยครับผม ใบขับขี่รถยนต์ชั่วคราว 1 ปี หมดอายุตั้งแต่วันที่ 11 พค. 2558
1.ถ้าไปติดต่อทำใบขับขี่ใหม่จาก 1 ปี เป็น 5 ปี จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ เพราะของผมหมออายุมาเกือบสองเดือนแล้ว จะโดนปรับรึเปล่า?
2.ต้องอบรม ต้องจองคิวอบรมอะไรไหม?
3.เตรียมเอกสารอะไรบ้าง
3.ต่อที่ขนส่งไหนก็ได้ใช่ไหมครับ
* จะไปต่อที่ขนส่งจตุจักร ต่อได้กี่ช่วงเวลา กี่โมงถีงกี่โมงครับผม ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่