[CR] รีวิวที่พักฮ่องกง - อาชานโฮสเทล (Ah shan Hostel review) ย่านMongkok

อยากจะรีวิวยาวๆ..แต่เวลาไม่มี

บ่นแปป...
ไฟท์ 06:35 am ไปถึงตี 4 กว่าๆ เค้าเตอร์เช็คอินคนเยอะมากคะ..เพลีย
ประเด็นอยู่ที่คนจีนแทรกคิว อยากจะไฟท์มาก..อดทนสุดๆ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าจองที่พัก Ah shan Hostel ไปแล้วหารีวิวไม่ค่อยจะมี..อยากจะเห็นสภาพห้องก่อนไปนอน
งั้นก็รีวิวเองเลยละกัน

ลงสถานี Mongkok ออก Exit D2 แล้วก็เดินข้ามถนนไปตามแผนที่เลยจ้า
นางจะอยู่บนเส้น Argyle Street

เกาะเส้นArgyle Street เลี้ยวตรงหัวมุมก็จะเจอ
ใครไม่รู้จริงๆกางแผนที่หาตึกชื่อ Sincere House จะมีอยู่ในแผนที่เกือบทุกอันคะ

นางสามารถเข้าได้สองทาง พอไปถึงแล้วจะเกทเอง

อันดับแรก ขึ้นลิฟท์ไปชั้น 14 เพื่อ Checkin ไม่ด้านซ้ายก็ด้านขวา สักตัวนึงคะ สังเกตเอานะคะ (ลิฟท์แบ่งจอดชั้นคู่/คี่)

Checkin คะ จะได้กุญแจมาแค่ 1 ชุด มี 2 ดอก (ถ้าจะเอาเพิ่มอีกชุดก็มัดจำไว้ 100 HKD ตอนCheckout เอามาคืนได้เงินคืนคะ)
ผ้าเช็ดตัวต้องขอจากตรงนี้เลยคะ ไม่มีให้ในห้อง ขอฟรีคะ(แบบยืมนะ)

จากนั้น เจ้โฮสเทลก็จะพาเราลงไปชั้น 8 อีกลิฟท์คนละตัวกับที่เราขึ้นมา
เห็นทางเดินแล้วหวั่นๆกลัวห้องจะแบบว่า....

แต่ปรากฏว่า OK อะ ! รับได้ OK เลยละ
ที่กุญแจ 1 ชุดมี 2 ดอก เพราะว่า ต้องไขรอบแรกคือประตูรวม รอบ 2 คือประตูห้องตัวเอง

มุมที่ก้าวเข้าไปก้าวแรกแล้วเห็น
แอบเห็นปลายทาง มีน้ำให้เติม ร้อน/เย็น มีไดร์เป่าผม ทิชชู่ ตู้เย็น Wow Wow

รอดละ

เข้าไปดูในห้องที่เราจะอยู่กันดีกว่า

บริเวณปลายเตียง

สวิชต์ควบคุมไฟ,แอร์(เย็นสบาย) มีรีโมตปรับอุณหภูมิได้
ปล.ตอนเช้ากะออกไปแล้วเปิดแอร์ไว้ตลอด แต่มีแม่บ้านเข้ามาทำความสะอาดทิ้งขยะให้..มาปิด..

ซ้ายมือประตูทางเข้า ขวามือประตูห้องน้ำ(แบบเลื่อนไม่มีที่ล็อคนะจ๊ะ)
แอบมีไม้แขวนเสื้อให้ 4-5 อัน

ห้องน้ำมีเครื่องทำน้ำอุ่น น้ำแรงซะใจมาก มีทิชชู่ให้ มีเครื่องระบายอากาศ
แอบมีสบู่ และ แชมพูให้ด้วยจ้า (สบู่ที่ใช้ไม่ตรงกันกับขวดที่เห็นนะ เหมือนเอามาเติมอะคะ) แต่ก็ OK คะ

สุดท้าย...ต้อง Checkout ก่อน 11:00 นะคะ สามารถฝากกระเป๋าได้คะ ฟรี

แผนที่จาก website

ปล.เราจองจาก Booking.com คืนละ 1,5XX บาท
ชื่อสินค้า:   Ah shan Hostel
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่