สอบถามเรื่องแลกเงินค่ะ รายละเอียดในกระทู้ ช่วยหนูทีค่าาาาาาาา///////

สวัสดีค่ะ คือจะไปมาเลเซีย-สิงคโปร์ในจันทร์หน้าค่ะ อยากทราบว่า
1.เราแลกเงินที่ไหนดีคะ ตอนแรกก้ดูพวกsuperrichทั้งส้มและเขียว ต่างจากธนาคารตรงพวกจุดทศนิยม แต่ด้วยความเอาสะดวก ประหยัดค่าเดินทางเลยจะไปแลกที่ธนาคารเอาอ่ะค่ะ มีความเห็นยังไงบ้างคะ?
2.วันที่แลกมีผลมั้ยอะคะเช่นแลกเงินวันธรรมดาดีกว่าแลกวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์. จริงๆสะดวกไปแลกวันอาทิตย์ที่สุดอ่ะค่ะ
3.คือจากมาเลเซียจะไปสิงคโปร์ต่อด้วย เลยอยากจะถามว่า แลกเงินไทยเป็นสิงคโปร์ดี หรือแลกจากเงินมาเลเซียเป็นสิงคโปร์ดีกว่ากันคะ?
4.แล้วถ้าจะแลกเงินที่นู้นมีตรงไหนดีๆบ้างคะ หนูไปปีนัง>กัวลาลัมเปอร์>มะละกา>สิงคโปร์อ่ะค่ะ ที่สิงคโปร์หรือมะละกาหรือกัวลาลัมเปอร์มีที่ไหนแลกเงินดีๆมั้ยคะ เผื่อต้องแลกจากเงินมาเลเซียเป็นเงินสิงคโปร์

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆนะคะพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ
**********แท็กผิดขออภัยนะคะ************
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่