samsung tab s8.4 ของผมอัพ lolipop แล้ว line ranger มีปัญหาครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ระบบที่เครื่องเด้งมาให้อัพ อัพเสร็จก็รีสตาร์ท ใช้ได้ปรกติหลายๆแอพ พอมาถึงเกมส์ line ranger ก็เล่นได้ครับ
แต่พอจะอัพเกรดตัวต่อสู้ ก็จะเป็นแบบในวีดีโอเลยครับ แล้วก็ค้าง เล่นเกมส์บางโหมดก็กระตุก
สุดท้ายต้องกดปุ่ม เพาเวอร์ แล้วรีสตาร์ทใหม่

ลองลบเกมส์ออกแล้ว ติดตั้งใหม่ก็เป็นปัญหาเดิม

วันนี้เลยลอง รีเซ็ทล้างเครื่องใหม่

สรุปก็ยังเป็นปัญหาเดิม

ถามพนักงาน samsung ที่ชั้น 3 ไอทีสแควร์ เขาว่าอย่าเพิ่งอัพ มันไม่เสถียร
แล้วจะทำยังไงดี เด้งมาจากของระบบเอง ไม่ได้ไปหาไฟล์มาอัพเอง จะกลับไป kitkat ได้ไหม
เขาบอกไม่น่าได้ ยุ่งยาก

สรุปว่า ท่านใดพอจะชี้แนะได้บ้างครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่