จากกระทู้ของคุณ "สมาชิกหมายเลข 1918991" ที่บอกว่ามีคนดู waterfall น้อยมากๆๆ เอ้าาาา มาดูกันจริงอย่างที่ว่าไหม????

เห็นกระทู้แวบๆของคุณ สมาชิกหมายเลข 1918991
http://pantip.com/topic/33810105/

เนื้อกระทู้คือ

ฟนคลับบี้เลิกโกหกคนไทยเถอะครับ ผมทนไม่ไหวแล้ว
1 Yelp เขาเอาไว้รีวิวอาหารจีนครับ
2 ไม่มีคนไปดู Waterfall ครับ ไม่มีการเพิ่มรอบแบบที่จินตนาการกันไว้นะครับ มันไม่เป็นที่นิยมครับ
ที่บอกว่าคนดู 90% คนแน่นทุกคืนนี่น่าจะฝันกลางวันนะครับ

ผมมีหลักฐาน
การแสดงคืนวันศุกร์ครับ

คุณ จขกท edit ลบข้อไปละนะคะ  เราเลย งง ?? ไหนหลักฐาน ผู้หญิงผู้หญิง คนดูก็เกือบเต็มhall นะ เราก็ไม่รู้ข้อมูลเนะ เลยไปเช็คที่ต้นฉบับ web มา    เลยมาบอกต่อกันนะคะ ว่าเราสามารถเช็ครอบวันการแสดงของละครฯ เรื่องนี้ ได้จาก  https://pasadenaplayhouse.secure.force.com/ticket#seats_a03E000000AFRCgIAP_0_g

เราไม่ได้อยากจะรื้อฟื้นหรืออะไรนะคะ แต่ไหนๆก็ไหนๆ เผื่อมีคนจะจับผิด เอ้ย..เข้าใจผิดๆเรื่องละครเวทีนี้อยู่ อาจจะด้วยความเป็นห่วงมั้งคะว่าละครเรื่องนี้จะมีคนดูไหม ฝรั่งจะชอบดูบี้ไหม หรือเค้าอาจจะเป็นห่วงว่า แฟนคลับพี่บี้ทั้งหลาย (ซึ่งเราไม่ใช่แฟนคลับนะ ออกไปในทางเฉยๆค่อนไปไม่ชอบด้วย) จะเข้าใจผิดว่ามีคนดูมโหฬาร แต่จริงๆน่ะ ไม่ใช่นะ ไม่มีคนดูหรอก เชื่อชั้นเถอะ!!!!!ชั้นเช็คมา

คุณจขกท.ท่านนั้นก็คงเป็นอีกท่านนึงที่ยังเข้าใจผิดๆ ไม่รู้ตอนนี้เข้าใจถูกแล้วหรือยังนะ เราคิดว่าท่านนั้นอาจจะเข้าใจผิดเยอะไปหน่อย อาจจะเป็นเพราะว่ารีบอ่านเกินไป หรืออ่านไม่เข้าใจ เลยไม่ทันดูว่า ไอ้ที่กากบาทเนี่ยมันคืออะไร? สี่เหลี่ยมสีๆนั่นคืออะไร? เลยมารีบตั้งกระทู้ มั้งคะ

เรา  cap ให้ดูเป็น ตย.นะคะ รอบวันการแสดงวันนึงค่ะ

จะเห็นได้ว่า คนจองเยอะมากกก ในความคิดเรา ที่นั่งดีๆ ถูกจองเต็มไปหมด เลยเหลือแต่ที่นั่งริมๆและหลังๆ

จบประเด็นเรื่องนี้เนอะ ยังไงก็เอาใจช่วยให้ผลงานชิ้นนี้ผ่านไปด้วยดีนะคะ

ปล เอ้ออ  yelpเนี่ย เค้าทั้งรีวิวอาหารและบริการหรือสถานที่ท่องเที่ยว เค้าก็รีวิวหมดนะคะ ไม่ใช่เวบรีวิวอาหารจีนอย่างเดียวค่ะ ไม่รู้คุณท่านนั้นอาจจะเข้าผิดเวบหรือเข้าไม่ครบทั้งเวบหรือเปล่าคะ เลยเข้าใจผิดๆอะค่ะ

ปล 2 เราไม่รู้ว่าท่านนั้นคิดเห็นอย่างไรต่อบี้และคุณบอย และทั้งท่านนั้นทำอะไรให้คุณสมาชิกหมายเลข 1918991  ไม่พอใจหรืออะไรยังไง (มันก็เรื่องคุณเนอะ) เห็นคุณไปตั้งกระทู้จิกกัดเรื่องนี้มานานมากก ทั้งตั้งกระทู้และการตอบ comment อะไรต่างๆ คือ คุณไม่ชอบน่ะ ก็ได้นะ เพราะเราก็ไม่ค่อยชอบบี้เหมือนกัน แต่การโจมตีอะไร ก็ควรเอาข้อมูลแบบถูกๆๆๆๆๆๆๆๆ มาโพสนะคะ ไม่ใช่งานมโนไปเรื่อย หรือเข้าใจอะไรแบบผิดๆมา ก็มาโพส มันไม่ยุติธรรมกับคนที่ถูกกล่าวอ้างเนอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
สมัยนี้แฟนขับน่ากลัวกว่าแฟนคลับ

ที่แน่ๆเจ้าของกระทู้นั้นขี้ขลาดมากกะว่าต้องให้คนมาสมน้ำหน้าบี้
แต่กลายเป็นตัวเองเงิบม้วนเสื่อกลับบ้านคำขอโทษก็ไม่มีหนีไปดื้อๆ
ไม่อะไรกับบี้นะแต่อ่านที่บางคนในกระทู้แนะนำก็อ้างว่าติเพื่อก่อ แต่เอาเข้าจริงไม่ใช่เลยคำสวยหรูที่ประดิษฐ์มาใช้มันแฝงไว้ด้วยความเยาะเย้ยถากถางรอสมน้ำหน้าทั้งนั้น
ต้องแกร่งจริงถึงจะอยู่ได้
ความคิดเห็นที่ 2
น่าอาย
น่าอายคือ พลาดผิดแล้วกลบเกลื่อนความเสร่อ
ลบเนื้อหา ลบหัวข้อ เปลี่ยนแท็กกลบเกลื่อน

จขกท นั้นนี่ไม่มีความแมน และไม่มีน้ำใจนักกีฬา
คำขออภัยก็ไม่มี รับผิดไม่มี

น่าทุเรศ น่าสมเพชจริงๆ กระจอก ต่ำชั้นมาก
ความคิดเห็นที่ 9
อ่านๆ ไป แล้วก็ตะลึงนิ
คนเรามันเป็นกันไปได้
เกลียดใครก็ใส่ร้ายกันได้ง่ายๆ
แล้วก็สะใจ ที่ได้เห้นคนอื่นๆ
มารุมถล่มคนที่ตัวเองเกลียด
เอามันส์ล้วน ๆ เรื่องปกติ ????

รู้สึกแย่แฮะ รู้สึกว่าต้อง
ตั้งสติ ใช้วิจารณญาณกับ
การอ่านพันทิพให้มากๆขึ้น
ปกติเป็นขาจร เบื่อๆ ก็มาอ่าน
ไม่ได้ตามติด เพิ่งมีประสบการณ์
กับกรณีแบบนี้ ครั้งนี้แหละ

อ่าน นสพ. พิมพ์ผิด ยังต้องขอโทษ
ดูทีวี ทำข่าวผิด ยังต้องแก้ข่าวให้
แต่ในเน็ตนี่ เป็นที่ให้ร้ายใครได้อย่างเสรี ?????

ขอบคุณ จขกท. ที่นำข้อมูล มาให้ได้ดู
ผมละตาสว่าง ต่อไปจะไม่เชื่อใครง่ายๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่