การหลบสปอยล์นี่มันยากจริงๆนะครับ (กระทู้นี้ไม่มีสปอยล์นะครับ)

กระทู้สนทนา
เมื่อคืนวันจันทร์ที่ GOT SS5EP10 เวลาฉายมันตรงกับช่วงที่บอลไทยเข้าชิงซีเกมส์พอดี
บอกเลยว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ GOT มากๆๆๆ อินสุดๆ แต่เลือดรักชาติเชียร์บอลไทยก็แรงไม่เบาเหมือนกัน
เลยตัดสินใจที่จะเลือกดูบอลอย่างไม่ต้องสงสัย และคิดไว้ว่าจะมาดู GOT รีรันทางช่อง 225 คืนวันอังคารแทน
แค่ 24 ชม. กับการจะหลบสปอยล์ ทำไมจะทำไม่ได้!
พยายามไม่เข้าเฟสบ่อย เพื่อนที่คุยกันเรื่อง GOT บ่อยๆในเฟส ถ้าเจอชื่อเค้าจะรีบปิดๆไป ไม่เปิดไอจี (ปกติตามแฟนเพจที่เกี่ยวกับ GOT เยอะอยู่)
ยิ่งพันทิพย์บอร์ดนี้ไม่ต้องพูดถึง 555+
แต่ แต่ แต่ .... ที่ไหนได้ ดูบอลยังไม่ทันจบ ทั้งไลน์ ทั้งเฟสที่ปกติ จะไม่ค่อยอัพเกี่ยวกับ GOT ก็อัพกันใหญ่ (หดหู่หนักมากกกกกก)
ไอ้เราก็อยากอ่านข่าวบอล ข่าวซีเกมส์
ผมนี่รู้เกือบหมดเลยว่าเกิดไรขึ้นใน SS5EP10
จนถึงตอนที่ได้ดูจิงเมื่อคืน ยอมรับเลยคับ ว่าความรู้สึกแบบพี้คๆของการไม่ถูกสปอยล์มาเนี่ยมันให้ความรู้สึกต่างกันมากสำหรับการดู GOT จิงๆนะคับ
ที่มาเล่าให้ฟัง ไม่ได้มีจุดประสงค์จะมาตำหนิอะไรนะคับ แค่ขำตัวเองว่าแค่ระยะเวลาเพียง 1 วันเนี่ย เรายังเอาตัวไม่รอดกับการหนีสปอยล์เลยหรือนี่ 555+
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่