ขอคำแนะนำชาวสุราษฎร์ หรือ นักท่องเที่ยวเมืองสุราษฎร์ หน่อยจ้า

พอดีได้ที่พักที่แพพันวารีย์จากงานไทยเที่ยวไทยมาค่ะ แต่ได้มาแค่คืนเดียว จะบินไปเที่ยวก็กลัวไม่คุ้มค่าตั๋ว
เลยวางทริปอยากไป สมุยสัก 2 คืน (ข้ามไปพะงันคืนที่สอง) แล้วกลับมาที่เขื่อนค่ะอีกคืนค่ะ

สอบถามนะคะ
1. ควรไปสมุยก่อน หรือไปเขื่อนก่อนดีคะ
2. อยากดำสน็อกเกิลที่สมุย อันนี้มีทริปสักครึ่งวันมั้ยคะ (จริงๆแอบอยากไปเกาะนางยวนด้วยค่ะ)

หรือถ้าใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมบอกได้เลยค่ะ ไม่เคยไปเที่ยวที่นั่นเลย ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่