จะยื่นภาษี ภงด.1 ต้องเตรียมและทำอะไรบ้าง?

คุณพ่อผมจดทะเบียนเปิดร้านค้าอยู่ร้านนึงครับทำเกี่ยวกับรับเหมาและซื้อมาขายไป เดือนหน้าแกวานให้ผมไปยื่นภาษีคืนเงิน3% หัก ณ ที่จ่าย ให้ที่ต้องยื่นภายในวันที่ 7 ของทุกเดือน อ่ะครับไม่รู้ว่าผมเรียก ภงด1 ถูกรึป่าวถ้าผิดก็ขออภัยนะครับปกติแกให้คนรู้จักไปยื่นให้แต่พอดีว่าช่วงนั้นเขาไม่ว่าง ผมเลยรับอาสาไปแทนเลยอยากรู้ว่า ต้องเตรียมและต้องกรอกเอกสารอะไรบ้างครับ มีค่าใช้จ่ายอะไรไหม หรือถ้ามีอะไรเพิ่มเติมอีกแนะนำได้นะครับ พอดีผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
ปล.พ่อบอกให้ผมไปชำระภาษีป้ายด้วย สามารถชำระที่เดียวกับที่ไปยื่นเลยได้ไหมครับต้องเตรียมเอกสารอะไรรึป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่