ทำไมคนที่โดนจับมาขอทานไม่หนีละคะ?

คือวันนี้เห็นคนแก่มานั่งขอทานหน้าเซเว่นอ่ะค่ะ ตอนแรกๆก็เฉยๆแต่พอยายเขามองเท่านั้นแหละค่ะสงสารมากกร้องไห้ เลยเข้าไปซื้อขนมปังกับนมในเซเว่นมาให้ เพราะคิดว่าให้เงินไปแกก็คงไม่ได้ใช้อ่ะ คนที่เขาพายายมาขอทานเขาคงเอาไปใช้ เราคิดงี้นะแต่ไมรู้ว่าจิงป่าว ;____; เราเป็นคนเห็นอะไรแบบนี้ไม่ได้สงสารมาก อยากพาหนีด้วยซ้ำ 555 อยากรู้ว่าทำไมยายไม่หนีคะ  #ขออนุญาตแท็กน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่