ชวนมาหัดถักผมเปียให้ลูกสาวด้วยตัวเองกันคะ ^^

กระทู้สนทนา
เอ๋เองเริ่มต้นจากศูนย์..คือถักผมไม่เป็นเลยคะถักเป็นแค่เปียสามแบบง่ายๆ ..จนวันนึงที่มีลูกสาว...จากคนที่ถักผมไม่เป็นแต่อยากให้ลูกสาวมีเปียสวยๆ ทำให้ผลักดันและพยายามฝึกฝนในการถักเปีย..เริ่มจากมั่วๆ ถักเปียก็ไมค่อยเป็นและไม่ค่อยสวยแต่ก็ไม่เลิกล้มความพยายาม..ฝึกไปเรื่อยๆ ตั้งแต่ลูกสาวยังเบบี๋ จนถึงวันนี้สามารถถักเปียให้ลูกสาวได้แบบสบายๆ

เลยอยากชวนคุณแม่ๆ ที่มีลูกสาวมาหัดถักเปียด้วยกันคะ โดยเราอาจเริ่มต้นจากแบบง่ายๆ ก่อนแล้วค่อยฝึกทำแบบยากๆ ขึ้นไป ^^

ทั้งหมดคือเปียลูกสาวฝีมือเอ๋เอง ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่