ใครเคยเจอพฤติกรรมเจ้านาย (ผจก) แบบนี้บ้าง

คือผมเพิ่งย้ายงานมาทำงานที่ใหม่ได้สักพัก เริ่มรู้สึกว่าผจก. หรือเจ้านายผม เค้าออกแนวแปลกๆครับ ไม่เคยเจอพฤติกรรมแบบนี้มาก่อน คือ ผจก คนนี้เค้าจะออกสาวหน่อยๆ และติดเกมถึงขั้นหนัก งานประจำของผจกคือ รับงานจากเจ้านายญี่ปุ่นแล้วส่งเมลล์ต่อให้ลูกน้อง(แบบก็อปปี้เมลล์มาทั้งดุ้นเลย) หลังจากนั้น ผจก ก็นั่งเล่นเกม กินขนม ไปนั่งคุยกับแม่บ้าน กินข้าวในเวลาทำงาน และรองานจากลูกน้องเพื่อส่งให้เจ้านายญี่ปุ่น ผมงงมาก คือ ปกติแล้ว ผจก เค้ามีหน้าที่แค่เป็นผู้รับส่งเอกสารแบบ admin หรา เพราะเค้าไม่ทำอะไรเลย และที่สำคัญคือ ชอบกดดันด่าว่าลูกน้อง ชอบสั่งงานลูกน้องเพิ่มตอนเย็นใกล้ๆเลิกงานและกำหนดส่งวันรุ่นขึ้น แต่ก็ไม่ให้โอที ทั้งๆที่บริษัทมีโอทีให้ คือลูกน้องต้องทำงานยันมืดต้องเอางานกลับไปทำที่บ้าน แม้กระทั้งเสาร์ อาทิตย์ หากไม่มีงานส่งตามที่วางแผนไว้แบบวันต่อวันก็จะโดนด่ายกใหญ่ (คืองานจะเอาแต่โอทีไม่ให้) ลูกน้องก็ไม่มีสิทธิแสดงความคิดเห็นเพราะจะโดนด่าอีกแบบยกกำลังสอง  ในขณะที่ตัว ผจก นั่งเล่นเกมทั้งวัน แถมยังชอบระเมิดเรื่องส่วนตัวคือ ชอบถามว่าหลังเลิกงานกลับถึงบ้านทำอะไร เสาร์ อาทิตย์ทำอะไร ประเด็นคือหัวหน้าชอบให้งานกลับไปทำหลังเวลาเลิกงาน (ตลกๆๆล่ะ โอทีก็ฟรี บ เค้าจ้างมาทำแค่ 8 ชมนะ 5555) ตัวผจกเองลางานบ่อยมาก เดือนนึงประมาณ 2-3 ครั้ง ในทางกลับกันหากลูกน้องลางาน ผจก จะองค์ลงสาดน้ำลายยกใหญ่ทั้งๆที่ลาตามสิทธิการลา 555
ตั้งแต่ทำงานมาเพิ่งเคยเจอ ผจก คนนี้ชีวิตดี๊ดี เงินเดือนเป็นแสนๆ งานสบายๆ แล้วก็นั่งเล่นเกมเล่นไล เกือบตลอดเวลาทำงาน ทั้งๆที่ลูกน้องห้ามเล่นมือถือในเวลางาน 55

>>>>พฤติกรรม ผจก แบบนี้เค้าเรียกว่าอะไรอ่าครับ บ้าอำนาจ หรือ เห็นแก่ตัว ???อมยิ้ม20
ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน ใครเคยเจอหัวหน้าแบบไหนกันบ้าง 555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น