โรงเรียนนานาชาติในเชียงใหม่ เลือกเรียนที่ไหนดีคะ

ลูกกำลังจะเข้าเรียนอนุบาลค่ะ อยากให้แกเรียนในโรงเรียนนานาชาติ ไปดูมาครบหมดแล้ว เหลือ 3 ตัวเลือกสุดท้าย เป็นระบอเมริกันซะ 2 แห่ง และอังกฤษ 1 แห่งค่ะ
รบกวนขอข้อดี ข้อเสียของแต่ละโรงเรียนข้างล่างนี้หน่อยค่ะ

1. โรงเรียนนานาชาติเชียงใหม่ (CMIS)
เขาว่าวิชาการแข็ง แต่สถานที่เล็ก แออัดจังค่ะ กำลังจะสร้างตึกใหม่ แต่มันก็สถานที่เดิม สระว่ายน้ำก็ไม่มี ต้องไปใช้ที่อื่น ย่านรถติด
แต่ละปีอาจมีเด็กออกแค่ 3 คน ไม่นับกลางเทอมที่พอมีออกบ้าง ซึ่งก็อาจจะเข้าไม่ได้

2. โรงเรียนนานาชาติลานนา (LIST)
เขาว่าวิชาการก็ดี แต่ผงะกับถนนผ่ากลางโรงเรียน ห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะ อย่างไรก็ดีโรงเรียนกำลังจะสร้างโรงเรียนแห่งใหม่
ถึงกระนั้นก็ต้องจองที่เรียน แล้วเขาจะติดต่อกลับมา

3. โรงเรียนนานาชาตินครพายัพ (NIS)
วิชาการไม่ทราบ แต่สถานที่สวยงาม และน่าจะเข้าง่ายสุดในบรรดาทั้งหมด

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่