ทรงผมมันเกี่ยวอะไรกับความรู้

กระทู้คำถาม
คือเราเรียนอยู่โรงเรียนประจำโรงเรียนนึง เป็นชายล้วน  คือม่ะก่อนทาง รร ก้ให้ นร.
ตัดผมที่มีรสนิยมนิดนึง เด็กๆก้รับได้เเหละ เพราะมันไม่ใช่หัวเกรียน
แต่พอได้เทอม 2 เท่านั้นเเหละ อยู่ดีๆทาง รร. ก้ได้ออกกด ให้ตัดทรงนักเรียน
แค่นั้นเเหละ เด็ก นร. ก็เริ่มมีความคิดว่า ทำไมอ่ะ อยู่ดีๆทำไมต้องตัด ทรงนักเรียน
ครูเค้าก้พูดว่า ไว้ผมยาวเเล้วมันทำให้ฉลาดขึ้นเหรอ ???
เราก้เลยคิดว่า ตัดทรงนักเรียนมันจะทำ ให้ นร. ฉลาดขึ้น รึไง???
คือที่สร้างกระทู้เนี้ย คือ แค่อยากรู้ ว่าทรงผมมันเกี่ยวไรกันฟะ??
ช่วยเห็นใจเด็กที่ เค้าไม่ได้มั่นหน้าหน่อยได้ม่ะ
สุดท้ายไม่ได้ต้องการอะไร ขอเเค่ไห้ ตัดทรงเดิมเถอะ ขอร้องงงง!!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่