นายกฯบอก.เราทำให้คนเสมอภาคกันไม่ได้แต่ทำให้คนอยู่ภายใต้กฎหมายอย่างเสมอกันได้.??

กระทู้สนทนา
เมื่อวานเหมือนว่า.นายกฯได้บอกว่า ระหว่างตัดผม.ได้ดูหนังเรื่อง ลินคอล์นไปด้วย.แล้วมีนักการเมืองบอกว่า.เราทำให้คนเสมอภาคกันไม่ได้แต่ทำให้คนอยู่ภายใต้กฎหมายอยา่งเสมอกันได้??
  อะไรประมาณนี้นะครับ.ผิดสำนวนนิดหน่อยขออภัย.

แต่..
  แล้ววันนี้.คนสองกลุ่มในสังคม.ได้รับการปฏิบัติเสมอภาคกันไหมครับ.
   ประเทศไทย.ที่มันย่ำแย่ทุกวันนี้ก็เพราะ.เรื่องนี้นั่นแหละ
  อีกกลุ่มหนึ่ง...หมดอายุความ  แต่พออีกพวกหนึ่ง..ทุกอย่างจะเอาผิดให้ได้
  อีกกลุ่มหนึ่ง.ทำอะไรก็ไม่ผิด..อีกกลุ่มนิดหน่อย.ก็จะเอาเรื่อง.
   ฯลฯ รายละเอียดคงรู้ๆกันอยู่.ไม่ต้องสาธยาย

แล้วแบบนี้..
   ต่อให้ดูหนังลินคอล์นกี่รอบๆๆ ก็ไม่ได้ประโยชน์หรอกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่