IELTS หรือ IELTS UKVI ด่วนค่ะ!!

สวัสดีค่ะ ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ จขกท.ค่อนข้างสับสนกับระบบIeltsใหม่ค่ะ
ก่อนอื่นเลย ตอนนี้จขกท.เรียนAlevel อยู่ในอังกฤษค่ะ(Year 12/As/Lower Sixth)
มีผลคะแนน Ielts สอบเมื่อ April 2014 ดังนี้ค่ะ Listening 9.0, Reading 8.5, Writing 7.5, Speaking 7.0 Overall 8.0
ซึ่งคะแนนชุดนี้เนี่ย จะหมดอายุ April 2016 คือไม่สามารถเอาไปใช้ในการสมัครมหาวิทยาลัยตามระบบUCASได้ เพราะว่า คะแนนหมดอายุก่อนคอร์สปริญญาตรีจะเริ่มแน่นอนค่ะ (คอร์สปริญญาตรีส่วนใหญ่เริ่มประมาณ September/October 2016)
VISA ที่ถืออยู่ตอนนี้ คือ Tier 4 General Student Visa หมดอายุ October 2016
อยากสอบถามว่า จากกรณีนี้จขกท.ควรสอบแบบ Ielts UKVI หรือไม่คะ เพราะยังไงเมื่อจขกท.จบ Sixth Form Year 13  ก็ต้องกลับไปทำ Visa ใหม่ที่ไทยอยู่ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่