มีเรื่องปรึกษาครับ มีงานต้องไปทำที่ต่างประเทศแต่ติดธุระที่ไทย

คือตอนนี้ผมอายุ 18 ปี กำลังจะขึ้นปี 1 ครับ รอผลแอดมิชชันอยู่ แล้วพอดีมีงานเข้ามา ผมต้องไปที่ประเทศจีน งานนี้กำไรเยอะมากสำหรับผม เพราะไปแค่ 5 วันเท่านั้นคือวันที่ 10-15 มิ.ย. ค่าตั๋วเครื่องบินก็ไม่ต้องออกเองทั้งไปและกลับ แต่ติดอยู่ที่ว่าเค้ามีสอบสัมภาษณ์กันวันที่ 15-17 มิ.ย. แล้วแต่มหาลัยระบุ ส่วนผลแอดมิดชัน ออกวันที่ 5 เดือน มิ.ย. แต่ผมต้องยื่นวีซ่าก่อนวันที่ 5 ถ้าผลออกมาผมสอบวันที่ 15 ก็เท่ากับผมเสียเงินค่สพาสปอร์ตกับวีซ่าฟรีๆ โดนคุณแม่ด่าเพิ่มอีก5555 ตอนนี้เลยเครียดว่าจะทำไงดีครับ ว่าจะไปหรือไม่ไปดี
เพิ่งลองหัดตั้งกระทู้ หากแท็กผิดหรือว่าผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่