ZenFone 5 หลัง update แล้ว มีปัญหา "โทรเข้า ไม่ได้ยินเสียง" แต่โทรออกได้ปกติ

ZenFone 5 ใช้ได้ดีมา 6 เดือนแล้ว

เมื่อวันที่ 26 พค ก็ update ASUS ตามที่ระบบแนะนำ

เริ่มสังเกตว่า เวลามีคนโทรเข้า จะรับสายได้ แต่ไม่ได้ยินที่เขาพูด และคนที่โทรมาก็ไม่ได้ยินเสียงที่ผมพูดตอบ

แต่การโทรออก เป็นปกติดีทุกอย่าง

App อื่น ๆ ทำงานได้ปกติ ใช้งาน 3G, Wifi ได้ตามปกติ

โครมีปัญหานี้บ้างครับ

และแก้ไขอย่างไร

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ไปที่ Setting -> Sound แล้วเลือกตรง Dial pad touch tones ครับ
แสดงความคิดเห็น