สายชาร์จ iphone มีวิธีใช้กันยังไงให้อยู่นานๆ

กระทู้สนทนา
ผมซื้อ i5s มาเขาก็จะแถมสายชาร์จ มาให้ในกล่อง ซึ่งผมใช้สายชาร์จได้2-3เดือนมันก็พังแล้ว แต่เพื่อนผมใช้เป็นปีๆก็ยังอยู่ดี

คือผมเห็นหลายๆคนก็มีวิธีรักษากันโดยใช้สปริงมาใส่ตรงข้อบ้าง  บางคนก็ซื้อสายพันมาพันบ้างครับ แต่ผมไม่ชอบ

ผมเลยอยากถามว่า
1.เวลาจะพกสายชาร์จไปข้างนอก จะต้องเก็บใส่กระเป๋ายังไง ให้ข้อสายไม่หัก
2.เวลาชาร์จกับpower bankอยู่ข้างนอก จะทำไงให้สายไม่หัก(แบบถือโทรศัพท์ไว้ตลอดหรือใส่ไว้ในกระเป๋าแต่จะเก็บสายให้ดีๆอะครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่