ซื้อ Case Xpredator มาครับ มีพัดลมตัวใหญ่แถมมา 2 ตัว แต่อยากติดพัดลมเพิ่ม ควรติดยังไงให้เหมาะสม

คือผมใช้การ์ดจอ GTX 660 ตัว 3 พัดลมอะครับมันใหญ่มาก เคสเก่าผมเล็กนิดเดียว ใส่แล้วปิดฝาไม่ได้ไม่งั้นคอมค้างเพราะความร้อนเกิน ไปๆมาๆก็เลยไปได้ ตอนนี้ก็ได้ฤกษ์ซื้อเคสใหม่ ก็เลยเลือกตัวนี้มาครับ ทีนี้ในเคสมีพัดลมแถมมา 2 ตัวครับ คือตัวด้านบน กับ ตัวด้านหน้า ซึ่งตามรูปเลยครับ ตัวบนมันเป่าออก ตัวด้านหน้ามันดูดเข้า

และถ้าหากผมจะใส่พัดลมให้ครบทุกจุดที่เคสให้มา ผมจะต้องติดตั้งพัดลมยังไงให้เหมาะสมครับ
และพัดลมด้านข้าง ติดตัวเล็ก 4 ตัว กับตัวใหญ่ 1 ตัว แบบไหนดีกว่ากัน

สุดท้ายอีก 1 คำถาม ใครพอจะมีร้านขายพัดลมแนะนำมั่งครับ อยากได้แบบที่เอามาต่อกับตัวคอนโทรลพัดลมของเคสได้อะครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1

พัดลมข้างใช้ 120mm 4 ตัว ได้แรงลมมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่