[CR] รีวิว ร้านที่ทำการอำเภอใจ พุทธมลฑลสาย2

ร้านนี้ชื่อ ที่ทำการอำเภอใจ คะ เป็นร้านอาหารไทย มีเบียร์ บรรยากาศ สบายๆ ริมทางรถไฟ

*รูปจากเฟสบุ๊คร้านคะ

เราชอบมากินร้านมีมากๆ อาหารอร่อย จัดจ้าน บรรยากาศก็ดี  มาเป็นสิบๆรอบแล้ว หัวเราะ
เลยอยากจะมาแชร์ ให้คนอื่นๆได้ลองมาชิมกันคะ

วันนี้มากินสองคน สั่งไปสี่ อย่างคะ

เมนูแรก  ยำก้านคะน้ากุ้งสด

เราว่าแอบน้อยไปหน่อย แต่ว่ารสชาติ อร่อยมากๆเลย

เมนูที่สอง  ต้มโคล้งเห็ดรวม

รสชาติดี หอมสมุนไพร ขิง ข่า ตะไขร้ มากๆคะ

เมนูที่สาม ส้มตำทอด

อร่อยดี มีกุ้ง ปลาหมึก ในน้ำส้มตำด้วย

เมนูสุดท้าย กุ้งอบวุ้นเส้น

อร่อยสุดๆ  มากี่ครั้ง ก็สั่งแต่เมนูนี้  เครื่องเยอะ กุ้งเยอะดีคะ

* รวมทั้งหมด 580 บาท มีข้าว 1 จาน กับน้ำเปล่า น้ำแข็งด้วย
เมื่อก่อนมากินสองสามปีที่แล้ว ราคายังถูกกว่านี้ มากๆ แต่อาจจะเพราะ ราคาวัตถุดิบที่สูงขึ้นตามไปด้วยอะนะคะ
แต่เห็นคุณภาพ ปริมาณ บรรยากาศ ก็ถือว่าโอเคมากๆคะ  อยากรับบรรยากาศ ชานเมือง ลมเย็นๆ ร้านชิวๆ ริมทางรถไฟ
ก็ลอง ตามมาชิมกันดูนะคะ

แถมรูปน้องแมว ที่ร้านอีกรูปนึงคะ 55555
ชื่อสินค้า:   อำเภอใจ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่