ขอคำแนะนำเดินทางจาก CDG Terminal2 ไป Caen, Normandie

แก้ไข: หัวกระทู้ Normandy ไม่ใช่ Normandie ค่ะ

จะบินมาลงที่ CDG และนั่งรถไฟต่อไป Caen
เป็นการเดินทางคนเดียวครั้งแรกในฝรั่งเศสเลยค่ะ
สัมภาระมีกระเป๋าเดินทางใบขนาดกลาง 1ใบ คาดว่า น้ำหนักกระเป๋าประมาณเกือบ 20กก

ขอคำแนะนำว่าจะเดินทางยังไงดีคะ เรานั่งศึกษาเส้นทางในโปรแกรม Rome2Rio ได้มาแบบนี้ค่ะ

แปลว่า ให้เดินไปขึ้นรถ RER สาย B (เขาเรียกแบบนี้ใช่ไหม) ไปเปลี่ยนสาย RER สาย E ที่ Magenta
และนั่งสายนี้ไปลงที่ St.Lazare

จาก St.Lazare นั่ง SNCF ไปลง Caen
(เอิ่ม งง จาก schedule ใน Rome2Rio ไหงขึ้นตารางเวลาเป็น Deutsche Bahn (DB) ก็ไม่รู้แฮะ)

ทีนี้ดูใน app Metro เหมือนจะให้ transit ที่ Chatelet-Les-Halles
งงอ่ะ ไม่รู้จะเชื่อใครดี

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่