ทำไม ในภาพยนต์แอคชั่นรถตำรวจถึงต้องออกมาคว่ำและชนกันเอง

เคยสังเกตุกันมั้ยค่ะ เวลาดูหนังแอดชั่นของฝรั่งทีไร (เกือบทุกเรื่อง)
ต้องมีฉากที่รถตำรวจไล่ล่าผู้ร้ายหรือพระเอก รถมากันเป็นสิบคัน แต่ทำอะไรไม่ได้เลย
ออกมาก็ชนกันเองมั่ง โดนระเบิดมั่ง
คือไม่เข้าใจว่าจะออกมาทำไมกันเยอะแยะ ออกมาเพื่อคว่ำและระเบิดตาย พาให้ชนกันเอง

คำตอบเท่าที่คิดได้ก็คงเพราะความอลังการและความมันส์มั้งค่ะ
อยากจะหาภาพประกอบแต่ไม่รู้จะหาจากไหน ใครมีก็เอามาแชร์กันมั่งนะค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มีไว้เพื่อสื่อให้เห็นว่าไอ้คนที่หนีอยู่มีฝีมือ ระดับตัวประกอบธรรมดาไม่มีทางเอาอยู่ ต้องถึงมือพระเอก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่