ใครที่ใช้ samsung Galaxy s4 มาทางนี้หน่อยคะ

มีใครเคยประสปปัญหานี้มั้ยคะ เราใช้ samsung galaxy s4 มา3เดือนแล้วก็ไม่เห็นมีความผิดปกติเลย แต่พอมาเดือนที่ 4 ตั้งแต่อัพเดตซอฟแวร์มา มันก็เริ่มมีอาการผิดปกติคะ แบบว่า เวลาเสียบหูฟังเเล้วเนี่ย โทรศัพท์มันไม่ได้ขึ้นเป็นสัญลักษณ์หูฟังอะคะ ทั้งๆที่เสียบหูฟังก็แน่นแล้ว หูฟังเราก็สามารถใช้ได้ทุกรุ่นอ่ะคะ แล้วก็ไม่สามารถฟังเพลงได้เลย แล้วเสียงแจ้งเตือนก็ออกทางลำโพงคะ ไม่ได้ออกทางหูฟัง คือเปลี่ยนหูฟังมาหลายสายแล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันก็ยังเปนเหมือนเดิม แล้วปัญหาอีกปัญหานึง ที่วิดีโอที่เราดาวโหลดมา มันก็เล่นไม่ได้ มันชอบค้างอยู่อย่างนั้นอะคะ ไฟล์ก็ไม่ได้เสียนะคะ
หรือว่ามันต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรือเปล่า หรือต้องเครมคะ ใครพอทราบว่าจะมีวิธีแก้ยังไงคะ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่