ขอวีซ๋าทำงานในอเมริการะยะเวลา 3 เดือน เอกสารที่ต้องใช้อะไรบ้างค่ะ แล้วต้องเลือกประเภทวีซ๋าแบบไหน

เนื่องจากเพื่อนได้ไปขอวีซ๋าทำงานที่อเมริการะยะเวลาสามเดือน และถูกปฏิเสธมา

เจ้าหน้าที่บอกว่า ไปนานไม่ควรใช้วีซ่า B1/B2 แล้วควรจะใช้อะไรค่ะ

เอกสารที่เตรียมไปเจ้าหน้าที่ไม่ขอดูเลย แต่ปฏิเสธ เลยเรียนถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่